cnc machining

CNC machining sabis

Menene CNC Machining?

CNC machining wani tsari ne na masana'antu wanda ke amfani da sarrafa kwamfuta don aiki da sarrafa na'ura da kayan aikin yankan don siffanta kayan haja-misali, ƙarfe, filastik, itace, kumfa, haɗe-haɗe, da sauransu - cikin sassa na al'ada da ƙira.Yayin da tsarin aikin injin CNC yana ba da damar iya aiki da ayyuka daban-daban, mahimman ka'idodin tsarin sun kasance iri ɗaya ne a cikin duka.

Tsarin injin CNC ya dace da nau'ikan masana'antu iri-iri, gami da kera motoci, sararin samaniya, gini, da aikin gona, kuma yana iya samar da kayayyaki iri-iri, kamar firam ɗin mota, kayan aikin tiyata, injin jirgin sama, gears da sauransu.Tsarin ya ƙunshi ayyuka daban-daban na inji mai sarrafa kwamfuta-wanda ya haɗa da injiniyoyi, sinadarai, lantarki da hanyoyin zafi-waɗanda ke cire madaidaicin ma'aunin ma'auni daga kayan aikin don samar da wani yanki ko samfur na musamman.

Ta yaya CNC Machining Aiki?

Babban tsarin injin CNC ya ƙunshi matakai masu zuwa:

Zayyana samfurin CAD

Canza fayil ɗin CAD zuwa shirin CNC

Ana shirya injin CNC

Gudanar da aikin injin

Lokacin da aka kunna tsarin CNC, ana tsara abubuwan da ake so a cikin software kuma an tsara su zuwa kayan aiki da injina masu dacewa, waɗanda ke aiwatar da ayyuka masu girma kamar yadda aka ƙayyade, kamar robot.A cikin shirye-shiryen CNC, janareta na code a cikin tsarin ƙididdiga sau da yawa zai ɗauka cewa hanyoyin ba su da aibi, duk da yiwuwar kurakurai, wanda ya fi girma a duk lokacin da aka umarci injin CNC ya yanke a cikin fiye da ɗaya hanya a lokaci guda.Sanya kayan aiki a cikin tsarin kula da lambobi an tsara shi ta hanyar jerin abubuwan da aka sani da shirin sashi.

Tare da na'ura mai sarrafa lamba, ana shigar da shirye-shirye ta katunan naushi.Sabanin haka, shirye-shiryen na injinan CNC ana ciyar da su zuwa kwamfutoci ta hanyar ƙananan madannai.Ana adana shirye-shiryen CNC a cikin ƙwaƙwalwar kwamfuta.Ƙididdiga da kanta masu shirye-shirye ne ke rubutawa da gyara su.Don haka, tsarin CNC yana ba da ƙarfin ƙididdigewa da yawa.Mafi kyau duka, tsarin CNC ba su da ma'ana tunda ana iya ƙara sabbin abubuwan faɗakarwa zuwa shirye-shiryen da aka riga aka yi ta hanyar lambar da aka bita.

Nau'in CNC Machining Ayyuka CNC Juya

CNC machining (1)

CNC Juyawa tsari ne na inji wanda ke amfani da kayan aikin yankan aya guda don cire kayan aiki daga aikin juyawa.Ƙarfin aiki na tsarin juyawa ya haɗa da m, fuskantar, tsagi, da yanke zare.A cikin injunan lathe, ana yanke guntuwa ta hanyar madauwari tare da kayan aikin da za a iya kwatantawa.Tare da fasahar CNC, yanke da aka yi amfani da lathes ana aiwatar da su tare da daidaito da babban sauri.Ana amfani da lathes na CNC don samar da ƙira masu rikitarwa waɗanda ba za su yiwu ba akan nau'ikan injin ɗin da hannu.Gabaɗaya, ayyukan sarrafawa na injina na CNC-gudu da lathes suna kama da juna.Kamar yadda yake tare da injinan CNC, ana iya jagorantar lathes ta G-code ko lambar mallakar ta musamman.Koyaya, yawancin lathes na CNC sun ƙunshi gatura biyu - X da Z.

CNC Milling

CNC Milling tsari ne na inji wanda ke amfani da kayan aikin yankan maki da yawa don cire kayan aiki daga kayan aiki.Injin CNC suna da ikon yin aiki akan shirye-shiryen da suka ƙunshi lambobi da faɗakarwa na tushen wasiƙa waɗanda ke jagorantar ɓangarorin da ke da nisa daban-daban.Shirye-shiryen da aka yi amfani da injin niƙa na iya dogara ne akan ko dai Gode ko wasu harshe na musamman da aka haɓaka suna kawo ƙungiyar, Basic m-cos ya ƙunshi tsarin axis uku (X, Y da Z), kodayake yawancin sabbin injinan na iya ɗaukar ƙarin gatura uku.Ƙarfin aiki na aikin niƙa sun haɗa da fuska mai yanke-yankan mara zurfi, filaye mai lebur da cavitites masu lebur a cikin kayan aiki-da na gefen niƙa-yankan manyan cavities, kamar ramummuka da zaren, cikin workpiece.

CNC machining (4)

5 Axis machining

CNC machining (5)

3, 4, ko 5 axis machining an bayyana alaka da adadin kwatance a cikin abin da yankan kayan aiki iya motsawa, wannan kuma kayyade iyawar wani CNC na'ura don matsar da wani workpiece da kayan aiki.3-axis machining cibiyoyin na iya motsa wani sashi a cikin X da Y kwatance da kuma kayan aiki motsa sama da ƙasa tare da Z-axis, yayin da a kan 5 axis machining cibiyar, da kayan aiki iya matsawa a fadin X, Y da Z linear gatura kazalika da. yana jujjuyawa akan gatura A da B, wanda ke sa mai yankewa zai iya kusanci aikin aikin daga kowace hanya da kowane kusurwa.5 axis machining ya bambanta da na'ura mai gefe 5.Saboda haka, 5 axis CNC machining ayyuka ba da damar infinte yiwuwa na inji sassa.ƙugiya saman machining, sabon siffar machining, m machining, naushi, m yankan, kuma mafi na musamman nau'i na iya zama tare da 5 axis CNC machining sabis.

Machining Nau'in Swiss

Ana kiran nau'in mashin ɗin Swiss don yin mashin ɗin ta nau'in lathe na Swiss ko na'urar atomatik na Swiss, masana'anta ce ta zamani wacce za ta iya samar da ƙananan sassa cikin sauri da kuma daidai.

Injin Swiss yana aiki ta hanyar ciyar da sanduna ta hanyar bushing jagora, wanda ke goyan bayan kayan yayin da yake ciyarwa cikin yankin kayan aiki na injin.

Idan aka kwatanta da na gargajiya na atomatik lathes na Swiss nau'in lathes suna da iya musamman na samar da ƙananan ƙananan sassa, daidaitattun sassa cikin sauri.Haɗuwa da madaidaicin madaidaici da ƙarar samar da kayan aiki ya sa injinan Swiss su zama kayan aiki mai mahimmanci ga shagunan da dole ne su samar da babban ƙarami na ƙananan ƙananan sassa tare da ƙaramin gefe don kuskure.

CNC machining service (2)
CNC machining service (3)
CNC machining (6)

Abubuwan da Ake Amfani da su a cikin Aikace-aikacen Injin CNC

Duk da yake akwai abubuwa da yawa da za ku iya amfani da su a cikin injin CNC, kayan aikin da aka fi amfani da su sune:

Aluminum Alloys

● Al 6061-T6

● Al6063-T6

● Al7075-T6

● Al5052

● Al2024

Bakin Karfe Alloys:

● Bakin karfe 303/304

● Bakin karfe 316/316L

● Bakin Karfe 420

● Bakin Karfe 410

● Bakin Karfe 416

● Bakin karfe 17-4H

● Bakin karfe 18-8

Filastik:

● POM (Delrin),ABS (Acrylonitrile Butadiene Styrene)

● HDPE, Nailan (PA), PLA, PC (Polycarbonate)

PEEK (Polyether Ether Ketone)

● PMMA (Polymethyl Methacrylate ko Acrylic)

PP (Polypropylene)

PTFE (Polytetrafluoroethylene)

Tagulla & Tagulla:

● Copper 260

● Copper 360

● H90, H80, H68, H62

Carbon Karfe Alloys:

● Karfe 1018, 1024, 1215

● Karfe 4140, 4130

● Karfe A36…

Alloys Titanium:

● Titanium (Girki na 2)

● Titanium (Aji na 5)

Zaɓuɓɓukan Ƙarshen CNC da Bayan-aiki

Ƙarshen saman shine mataki na ƙarshe na aikin CNC.Ana iya amfani da ƙarewa don cire lahani na ado, haɓaka bayyanar samfur, samar da ƙarin ƙarfi da juriya, daidaita ƙarfin lantarki, da ƙari mai yawa.

● Kamar yadda Machined

● Anodizing (Nau'in II & Nau'in III)

● Rufe foda

● Electrolating

● Ƙunƙarar ƙura

● Ya girgiza

● Ƙaunar zuciya

● Fim ɗin Sinadari (Rufin Juyawar Chromate)

Duba wasu Misalai na sassan Injin CNC ɗin mu

CNC machining (7)
CNC machining (8)
CNC machining (9)
CNC machining (10)
CNC machining (11)
CNC machining (12)
CNC machining (13)
CNC machining (15)
CNC machining (16)
CNC machining (17)
CNC machining (18)
CNC machining (19)

Adanages na yin oda na CNC Machined Parts daga Star Machining

Juya Sauri:Amsa mai sauri don RFQ a cikin awanni 24.Yin amfani da sabbin injunan CNC, Star Machining yana samar da daidaitattun sassa, saurin juyawa cikin sauri kamar kwanaki 10.

Daidaito:Star Machining yana ba da zaɓuɓɓukan haƙuri daban-daban daidai da daidaitattun ISO 2768 kuma har ma da ƙarfi kamar yadda kuke buƙata.

Zaɓin kayan aiki:Zaɓi daga kayan ƙarfe sama da 30 da robobi kamar yadda kuke buƙata.

Ƙarshe na Musamman:Zaɓi daga nau'ikan o ƙare akan ƙaƙƙarfan ƙarfe da sassa na filastik, an gina su don ƙayyadaddun ƙira.

Kwarewa:Injiniyoyin ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrunmu za su ba ku saurin amsa DFM.Star Machining suna da fiye da shekaru 15 na sarrafa masana'antu.Akwai dubban kamfanoni da ayyukan da muka yi hidima ga masana'antu daban-daban, fiye da ƙasashe 50 da muka tura.

Kula da inganci:Sashen mu na QA yana ba da tabbaci mai ƙarfi.Daga kaya zuwa jigilar kayayyaki na ƙarshe muna yin cikakken bincike tare da daidaitattun ƙasashen duniya.Wasu sassan da muke yin cikakken dubawa azaman buƙatar abokin ciniki.

Bayarwa da sauri:Ban da dillalan da aka keɓance, muna kuma da namu wakilin DHL/UPS da mai turawa wanda zai iya jigilar sassan ku tare da isar da sauri da farashi mai dacewa.


.